6 નવેમ્બર 2019 : આજનો દિવસ આપના માટે કેવો રહેશે જાણો

મેષ

હાલમાં સત્તાવાળાઓ ને નારાજ ન કરશો ખાસ કરીને જો આપે એમનાથી કોઈ કરાવવાનું હોય તો. સમકારથી સંબંધિત કામ કરવાને માટે આપે થોડીક ધીરકથી કામ લેવું પડશે. જો આપનું ખુબજ આવશ્યક કામ આટકેલું છે તો વગર સંકોચે ઉચ્ચ અધિકારી સાથે વાત કરો.

વૃષભ

આપનો કદાચ કોઈ ઉચ્ચ અધિકારી સાથે મેળ ન બેસતો હોય. પરંતુ આપને માટે સારૂં એજ હશે કે આપ સમજણપૂર્વક અને હોશીયારીથી કામ કરાવી લેશો. આપ પોતાની વાત એમને સારી રીતે સમજાવવાનો પ્રયત્ન કરો. આપ દર વખતે એ ધ્યાનમાં રાખશો કે આપે હોશીયારીથી પોતાની વાત રજુ કરવાની છે.

મિથુન

આજે આપ પોતાની મર્યાદાઓથી બહાર આવીને પણ જોખમ ઉઠાવશો. આપ પોતાની જીંદગીમાં ઘણી બધી ચીજોને આગળ વધારવા ચાહશો જેવા કે આપનાં સગાઓ, આપનો વ્યવસાય વિગેરે સાથે આપ રોમાંચભર્યા ખેલ પણ ખેલવા ચાહશો. આજે આપનું મન જે કોઈ કરવાનું કહે એજ કરજો.

કર્ક

આજે આપ પોતાને પરિસ્થિતિઓ મુજબ ઢાળવાનો પ્રયત્ન કરશો. મુશીબતો તો આવતી-થતી રહેશે પરંતુ આપે એ તો જાણી લીધું છે કે રચનાત્મક વિચારો રાખવાથી આપણે પરિસ્થિતિઓનો સારી રીતે મુકાબલો કરી શકીએ છીએ. એટલે આજે એ જાણવાનો પ્રયત્ન કરશો આપ કેવી રીતે પોતાની મુશ્કેલીનો ઉકેલ લાવી શકો છો.

સિંહ

આજે આપના આટકેલા કામોને પુરા કરવાનો પ્રયત્ન કરશો. આજે આપ સારૂં પરિણામ આવે એવા ઉપાયો પર જ ધ્યાન દેશો. આજે આપ પુરા જોરશોરથી પોતાનું કામ શરૂ કરી દેશો. આપની આ ઉજાર્નો ઉપયોગ લાંબા સમયથી આધૂરાં પડેલા કામોને પુરા કરવામાં લગાવો.

કન્યા

આજે આપને માટે મૂળમંત્ર છે – વિશ્વાસ. આપે એ જાણવાનો પ્રયત્ન કરવો જોઈએ કે આપ પોતાના પ્રિયજનો – જેઓ આપને પ્યાર કરે છે પણ વિશ્વાસ કરવામાં સંકોચ કેમ કરે છે? બલ્કે આપે પોતાના કુટુંબીજનો અને નજીકના દોસ્તો પર પુરો ભરોસો કરવો જોઈએ. પોતાના સંબંધીઓમાં શકને આવવા ન દેશો.

તુલા

આજે કદાચ આપની આસપાસના લોકોથી નિરાશ થાય. એનું કારણ છે – કદાચ આપની એમનાથી વધુ પડતી આશા રાખવી પણ હોઈ શકે છે. સત્ય તો એ છે કે આપણે કોઈથી વધુ આશા રાખવી ન જોઈએ. સત્યને ઓળખો અને બીજાઓને એમની ભૂલો બદલ માફ કરી દો. બીજાઓથી વધુ પડતી આશા રાખવાથી નિરાશા જ મળે છે.

વૃશ્ચિક

આજે આપને લાગશે કે આપ ખૂબજ ભાગ્યશાળી છે. આપની આસપાસના લોકોને પણ એવુંજ લાગશે. આજે આપ આપના પરિવાર અને કાર્યાલયના લોકોને પણ ભાગ્યશાળી નીવડશો. આ તકનો ફાયદો લેતા બીજાની મદદ પણ કરજો. તેઓ આપના એ માટે વખાણ પણ કરશે.

ધન

આજે આપનોજ દિવસ છે કારણકે આજે બધાની નજરો આપના આકર્ષક વ્યક્તિત્વ પર જ રહેશે. આજે આપની યોજનાઓ અને સફળતાઓને માટે આપને ઓળખ મળશે. આજે આપ પોતાના પ્રિયજનો સાથે વખત પસાર કરશો. આ અવસરનો પુરેપુરો લાભ લેશો.

મકર

આજ આપે આપનાં વિચારોને સ્પષ્ટતાપૂર્વક વ્યક્ત કરવાની કોશીશ કરવી જોઈએ. આપ અનુપમ વિચારોથી ભરેલા છો પરંતુ આ વિચાર પોતાનું મહત્વ ખોઈ દેશે જો આપ એને બરોબર વ્યક્ત નહીં કરી શકો. જે બોલો તે ધીરેથી અને સ્પષ્ટતાપૂર્વક બોલો, સાથે એ પણ ધ્યાનમાં રાખ જો કે સાંભળવાવાળી વ્યક્તિ આપને સારી રીતે સમજી રહેલ છે કે નહીં. એવો પ્રયાસ કરજો કે સામેવાળી વ્યક્તિ એવું જ સમજે જે આપ કહેવા ચાહો છો. એથી આપ અંતમા ઘણી બધી પરેશાનીઓથી બચી જશો.

કુંભ

આજે આપે ઘણી વધી મુશ્કેલ પરિસ્થિતિઓનો સામનો કરતા કરતા પોતાના સાહસને ટકાળી રાખવાનું છે. આપ ઘણીવાર બેપરવાહ અથવા ઉત્તેજીત થઈ જાવ છો. પરંતુ આજે આપે સમજદારીથી કામ કરવાનું છે. આપનો દૃઢ નિર્ણય અને ચતુરાઈ આપને આગળ વધવામાં મદદ કરશે.

મીન

આજ જ્યાં આપના વ્યાવસાયિક ઉદ્દેશોનો સવાળ છે આપના ગણે પ્રતિકુળ છે આપને આજ જીવનમાં બધુંજ જોઈએ છે જેમ કે દોસ્ત, પરિવાર, પૈસા, આબરૂ, પ્રતિષ્ઠા અને સફળતા. પોતાના લક્ષ્‍યોને સિદ્ધ કરવા અત્યારથીજ કામે લાગી જાવ. લક્ષ્‍ય પ્રાપ્તિના આ રાહ પર આપની બધી આશાઓ પુરી ન થાય પણ એનો અર્થ એવો નથી કે આપ પરિસ્થિતિઓ આગળ હાર માની જાવ લડતા રહો જ્યાં સુધી આપનું લક્ષ્‍ય મેળવી ન લ્યો.

પોસ્ટ પસંદ આવે તો લાઈક અને શેર કરવાનું ભૂલતા નહિ..

જો તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને મેસેજ દ્વારા મોકલાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ. જો તમે સેવાકીય કાર્યો, પ્રેરણાત્મક સ્ટોરી, સામાજીક કાર્યો, જાણવા જેવું, હાલના બનાવ, દેશ-વિદેશના સમાચાર, કૃષિ સમાચાર વગેરેની માહિતી મેળવવા માંગો છો તો ફેસબુક પર અમારા પેજને ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી તમારા માટે લાવતા રહીશું. આભાર. જય હિન્દ.

Leave a Reply

%d bloggers like this: