ધનતેરસ પર વાંચો આ વિશેષ કુબેર મંત્ર

કાર્તિક માસ ના કૃષ્ણ પક્ષ ની ત્રયોદશી ના ધનતેરસ અને અમાસ ને દિવાળી નો તહેવાર મનાવવા માં આવે છે, આ વખતે ધનતેરસ 25 નવેમ્બર 2019 એ છે. આ બંને દિવસે ધન સંબંધી ઉપાય કરવા માટે ઘણા શુભ માનવા માં આવે છે. બતાવી દઇએ કે આ દિવસે ધન ના દેવતા કુબેર અને દિવાળી ના દિવસે ધન ની દેવી માતા લક્ષ્મી ની પૂજા કરવા માં આવે છે. એવી માન્યતા છે કે ધનતેરસ અને દિવાળી ના દિવસે કરવા માં આવેલું દાન, હવન, પૂજન તેમજ ઉપાય કરવું ફળદાયી હોય છે. તંત્ર શાસ્ત્ર પ્રમાણે જો આ દિવસે કેટલાક ખાસ ઉપાય કરવા માં આવે અથવા તો પછી કેટલીક ખાસ વસ્તુઓ ને ઘર માં મૂકવા માં આવે તો દેવી માં લક્ષ્મી ઘણા પ્રસન્ન થાય છે અને ઉપાય કરવા વાળા લોકો ને મા લક્ષ્મી માલામાલ પણ કરી શકે છે.

ધનતેરસ ના દિવસે કરો આ ઉપાય

  • જુના ચાંદી ના સિક્કા અને રૂપિયા ની સાથે કોળી મૂકી તમે એમનું લક્ષ્મી પૂજા ના સમયે કેસર અને હળદર થી પૂજા કરો અને પૂજા પછી એમને પોતાની તિજોરી માં મૂકી દો, જો તમે આ ઉપાય કરો છો તો આના થી તમારા ઘર માં ઉન્નતિ થશે.
  • ધનતેરસ અથવા દિવાળી ના દિવસે સવારે ઊઠી ને સ્નાન કરી લો અને કોઈપણ લક્ષ્મી મંદિર માં જઈ ને દેવી માં લક્ષ્મી ને કમળ નું ફૂલ અર્પિત કરો અને સફેદ રંગ ની મિઠાઇ નો ભોગ પણ લગાવો અને મા લક્ષ્મી ધન સંબંધી સમસ્યાઓ થી છુટકારો મેળવવા ની પ્રાર્થના કરો. આવું કરવા થી થોડાક જ દિવસો માં તમારી ધન સંબંધી મુશ્કેલીઓ દૂર થઈ જશે.
  • આ પણ બતાવવા માં આવે છે કે ધન તેરસે અથવા દિવાળી ઉપર શ્રી મંગલ યંત્ર નું પૂજન કરી સ્થાપના કરો અને આ યંત્ર ની દરરોજ પૂજા કરવા થી તમને બધા પ્રકાર ના દેવા માંથી મુક્તિ મળી જશે એટલા માટે જો આ યંત્ર ની પૂજા કરશો તો અચલ સંપત્તિ ના માલિક બની શકો છો.
  • દિવાળી ની સાંજે પોતાના ઘર ના ઇશાન ખૂણા માં ગાય ના ઘી ના દીવો પ્રગટાવો અને દિવેટ મા રૂ ની જગ્યા એ લાલ રંગ ના દોરા નો ઉપયોગ કરો, આની સાથે જ થોડી કેસર પણ નાખી દો, આ ઉપાય કરવા થી તમારા ઘર માં ધન નું આગમન થશે.
  • ધન પ્રાપ્તિ અને દરિદ્રતા ને દૂર કરવા માટે શ્રી કનકધારા યંત્ર છે, એની પૂજા કરવા થી મનગમતું કાર્ય થઈ જાય છે,આ અચૂક યંત્ર અષ્ટસિદ્ધિ તેમજ નવ નીધિઓ ને પ્રદાન કરવા વાળું હોય છે અને એની પૂજા તેમજ સ્થાપના પણ ધનતેરસ અથવા દિવાળી ના દિવસ થી જ કરો કારણ કે આવું કરવું શુભ હોય છે.

ધનતેરસ પર વાંચો આ કુબેર મંત્ર

બતાવી દઈએ કે કુબેર ધન ના રાજા માનવા માં આવે છે અને તમારી જાણકારી માટે બતાવી દઈએ કે પૃથ્વી લોક ની સમસ્ત ધન-સંપત્તિ ના એમને જ સ્વામી બનાવવા માં આવ્યું છે. શાસ્ત્રો ના પ્રમાણે કુબેર,ભગવાન શિવ ના પરમપ્રિય સેવક પણ છે અને કહેવા માં આવે છે કે ધન ના અધિપતિ હોવા ને કારણે કુબેર દેવતા ને મંત્ર સાધના દ્વારા પ્રસન્ન કરવા નું વિધાન બતાવવા માં આવ્યું છે. આવા માં જો તમે ધનતેરસ ના દિવસે કુબેર દેવતા ના આ મંત્ર નો જાપ કરો છો તો નિશ્ચિત રીતે તમને ધન લાભ ના શુભ સંયોગ બનશે.

અતિ દુર્લભ કુબેર મંત્ર :

મંત્ર –

ૐ શ્રી ૐ હ્રી શ્રી,ૐ હ્રી શ્રી ક્લીં વિત્તેશ્વરાય: નમ:

પોસ્ટ પસંદ આવે તો લાઈક અને શેર કરવાનું ભૂલતા નહિ..

જો તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને મેસેજ દ્વારા મોકલાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ. જો તમે સેવાકીય કાર્યો, પ્રેરણાત્મક સ્ટોરી, સામાજીક કાર્યો, જાણવા જેવું, હાલના બનાવ, દેશ-વિદેશના સમાચાર, કૃષિ સમાચાર વગેરેની માહિતી મેળવવા માંગો છો તો ફેસબુક પર અમારા પેજને ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી તમારા માટે લાવતા રહીશું. આભાર. જય હિન્દ.

Leave a Reply

%d bloggers like this: