નવસારીના ધોરણ 8 પાસ ગેરેજ મિકેનિકે 6 કલાકના ચાર્જિંગ બાદ 60 કિ.મી. ચાલે તેવી ઈ-બાઈક બનાવી

અભાવો વચ્ચે પણ માણસ ચાહે તો પોતાની ક્ષમતાને આધારે સફળ થઈ શકે છે. નબળી આર્થિક સ્થિતિમાં પરિવારને મદદરૂપ થવા વર્ષોથી ગેરેજમાં કામ કરનારા નવસારીના યુવાને પોતાની મિકેનિક સ્કિલને પાંખ આપી અને વાહનોના કાટમાળનો ઉપયોગ કરીને બનાવેલી ઇલેક્ટ્રીક બાઇક લોકોને ઘણી પસંદ પડી રહી છે. હવે આ બાઈક લોકાર્ષણનું કેન્દ્ર બની ગઈ છે.

હમજા કાગદી ધોરણ 8 સુધી જ ભણી શક્યો

નવસારીના દરગાહ રોડ ખાતે રહેતા હમજા કાગદી પરિવારની નબળી આર્થિક સ્થિતિને કારણે ધોરણ 8 સુધી જ ભણી શક્યો અને અભ્યાસ છોડી ગેરેજમાં મિકેનિક તરીકે કામ કરીને પરિવારને મદદરૂપ થવા લાગ્યો હતો. ઓટો મોબાઈલના ફિલ્ડમાં રૂચિ વધતાં હમજા એક કુશળ મિકેનિક બન્યો.

હમજાએ ઇ-બાઇકની બારીકી સમજ્યા બાદ બાઈક્સના તેમજ અન્ય કાટમાળ લાવીને તેમાથી પોતાની ડિઝાઇન બનાવી અને તેને આધારે ઇલેક્ટ્રીક બાઇક તૈયાર કરી છે. 6 કલાકના ચાર્જિંગ બાદ 60 કિલોમીટર ચાલતી હમજાની આ ઇ-બાઇકને જોઈ આસપાસના સહિત બહારથી આવતા લોકો પણ આકર્ષિત થઈ રહ્યા છે. નવી ડિઝાઇનમાં ઇ- બાઈક બનાવવા માટે ઓર્ડર પણ આપી રહ્યા છે.

પોસ્ટ પસંદ આવે તો લાઈક અને શેર કરવાનું ભૂલતા નહિ..

જો તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને મેસેજ દ્વારા મોકલાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ. જો તમે સેવાકીય કાર્યો, પ્રેરણાત્મક સ્ટોરી, સામાજીક કાર્યો, જાણવા જેવું, હાલના બનાવ, દેશ-વિદેશના સમાચાર, કૃષિ સમાચાર વગેરેની માહિતી મેળવવા માંગો છો તો ફેસબુક પર અમારા પેજને ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી તમારા માટે લાવતા રહીશું. આભાર. જય હિન્દ.

Leave a Reply

%d bloggers like this: