આ રીતે ઘરેલુ ઉપચારથી ખભાનો દુ:ખાવો મટાડી શકાય છે – જાણો વધુમાં..

આજકાલ ખભામાં દુ:ખાવો એ સામાન્ય સમસ્યા બની ગઈ છે. લાંબા સમય સુધી સતત કામ કરવું, ભારે ચીજો ઉપાડવી, લાંબા સમય સુધી વાળવું, ઉંચા ઓશિકા પર સૂવું, કેલ્શિયમનો અભાવ ખભામાં દુખાવો લાવી શકે છે. અથવા કોઈપણ લાંબી ઇજા પણ તેનું કારણ હોઈ શકે છે. જો કે પીડા સતત રહેતી હોય તો ડોક્ટરને મળવું વધુ સારું છે, પરંતુ કેટલાક ઘરેલું ઉપાયો પણ છે કે જેમાંથી આ પીડા રાતોરાત ફેર પડી શકે છે.

મસાજથી રાહત

પ્રથમ ઉપાય જે આપણે ઘરે કરીએ છીએ તે છે મસાજ. જો તમે ખભાના દુખાવાથી પીડાતા હોવ તો સરસવનું તેલ ગરમ કરો અને હળવા હાથથી મસાજ કરો તો રાહત મળશે.

રોક મીઠાથી દુ:ખવામાં રાહત

જો તમારા ઘરમાં બાથટબ છે, તો તેને નવશેકું પાણી ભરો. હવે તેમાં બે કપ રોક મીઠું નાખો. આ બાથ ટબમાં 20 થી 25 મિનિટ બેસો. જો નહાવાનો ટબ ન હોય તો, પછી ડોલમાં નવશેકું પાણી ઉમેરો અને તેમાં મીઠું નાખો અને ધીમે ધીમે તેને ખભા પર રેડવું. રોક મીઠું મેગ્નેશિયમ સલ્ફેટથી બનેલું છે, જે ખભાના દુ:ખાવામાં રાહત આપે છે.

નાળિયેર તેલનો ઉપયોગ

એક ચમચી નાળિયેર તેલમાં બે ચમચી હળદર પાવડર નાખીને પેસ્ટ બનાવો. આ પેસ્ટને ખભાના માંસપેશીઓ પર ઘસવું અને પછી તેને સૂકવવા દો. સુકાઈ ગયા પછી તેને ગરમ પાણીથી ધોઈ લો. હળદરનું દૂધ પણ પીડાથી મુક્તિ આપે છે.

બદલાતા હવામાનની એલર્જી

ગરમ પાણીથી પ્લાસ્ટિકની બોટલ ભરો અને તેને દસથી પંદર મિનિટ સુધી દુ: ખવાના ભાગે રાખો. તમે દિવસમાં બે કે ત્રણ વખત ગરમ પાણીની બોટલથી પોતાને સંકુચિત કરી શકો છો.

શરીરમાં થતી કોઈપણ પ્રકારની પીડા દૂર કરવા માટે તમારે લવંડર ઓઇલની માલિશ કરવું જોઈએ. આ તેલ સ્નાયુઓને આરામ આપે છે. અને આ તેલ કોઈપણ સોજો અને પીડાને દૂર કરે છે. તમે નહાવાના પાણીમાં લવંડર તેલના થોડા ટીપાં ઉમેરો અને તેને અડધા કલાક સુધી રેહવા દો. આ તમને ખભાના દુ:ખાવામાં રાહત આપશે.

પોસ્ટ પસંદ આવે તો લાઈક અને શેર કરવાનું ભૂલતા નહિ..

જો તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને મેસેજ દ્વારા મોકલાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ. જો તમે સેવાકીય કાર્યો, પ્રેરણાત્મક સ્ટોરી, સામાજીક કાર્યો, જાણવા જેવું, હાલના બનાવ, દેશ-વિદેશના સમાચાર, કૃષિ સમાચાર વગેરેની માહિતી મેળવવા માંગો છો તો ફેસબુક પર અમારા પેજને ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી તમારા માટે લાવતા રહીશું. આભાર. જય હિન્દ.

Leave a Reply

%d bloggers like this: