આ વર્ષે નવરાત્રીમાં ખેલૈયા છત્રી સાથે ગરબા રમવાનો વારો આવી શકશે

ગુજરાતીઓ નો સૌથી લોકપ્રિય તહેવાર કે જે ઉજવવા આમ તો કોઈ સીઝન નથી, ગમે ત્યારે, ગમે ત્યાં ગુજરાતીઓ ગરબા ચાલુ કરી દે છે પણ નવરાત્રી એ ગરબા ગાવા, માણવા ની સંસ્કૃતિ છે. અને આ વર્ષ ની નવલી નવરાત્રિને હવે માંડ એક અઠવાડિયું બાકી છે અને ગુજરાત ના નવ યુવાનો અને યુવતીઓ કે જેમને આપણે યુવાન ખેલૈયાઓ કહીએ છીએ એ ગરબે ઘૂમવા માટે થનગની રહ્યા છે.

હવામાન ખાતાની તાજેતરની માહિતી મુજબ, ગયા અઠવાડિયે જે વધુ વરસાદ થવાની વાત હતી એમાંથી ગુજરાત બચી ગયું છે અને હવે એ વરસાદ નો ખતરો નથી જોકે, આ વખતે લાગે છે કે નવરાત્રિ દરમિયાન વરસાદ વરસશે અને ઘણા ખેલૈયાઓ ના રંગમાં ભંગ પાડી શકે એવું લાગે છે. હાલમાં જ મળતી, હવામાન વિભાગની આગાહી મુજબ  ગુજરાત રાજ્યમાં નૈઋત્યનું ચોમાસું લગભગ આવતા મહિના એટલે કે ઓક્ટોબરના ૧૦ તારીખ સુધી રહેવાની શક્યતા છે અને જેના પગલે ગુજરાતના ઘણા જિલ્લાઓમાં નવરાત્રિ દરમિયાન વરસાદનો માહોલ બનેલો રહેશે અને વરસાદ પણ વરસશે.

સામાન્ય રીતે જોઈએ તો  ગુજરાતમાંથી લગભગ સપ્ટેમ્બરના ત્રીજા વિક સુધીમાં નૈઋત્યનું ચોમાસું વિદાય લઇ લેતું હોય છે. પરંતુ આ વખતે વરસાદ સામાન્ય કરતા ઘણો વધારે નોંધાયો છે અને હવામાનની અત્યારની સ્થિતિ જોતાં ઓક્ટોબરના પહેલા અઠવાડિયા સુધી ચોમાસું ખેંચાય એવા પુરા લક્ષણો દેખાઈ રહ્યા છે.

નવરાત્રીની ઉજવણી આમ તો ગુજરાત ના દરેક ગામ, શહેરમાં ધૂમ મચાવે એવી થાય છે. પણ અગર ફક્ત અમદાવાદની વાત કરવામાં આવે તો નવરાત્રિના પ્રથમ ચાર નોરતાં દરમિયાન હળવાથી મધ્યમ ઝાપટાં પડે તેવી પૂરી સંભાવના છે. નોંધનીય છે કે અમદાવાદના અનેક વિસ્તારોમાં રવિવારે છૂટાછવાયા ઝાપટાં પડયા હતા. હવામાન અંગે આગાહી કરતી ખાનગી સંસ્થાના મતે અમદાવાદમાં આવતીકાલે બપોર બાદ ગાજવીજ સાથે વરસાદ પડી શકે છે. બીજી તરફ હવામાન વિભાગે જણાવ્યું છે કે, ‘ગુજરાતના દરિયાઇ વિસ્તારોમાં સર્જાયેલું ડિપ્રેશન આગામી ૨૪ કલાકમાં ચક્રાવાતમાં ફેરવાશે અને આગામી ૭૨ કલાકમાં પશ્ચિમ-ઉત્તરપશ્ચિમમાં ઓમાનના સમુદ્રી વિસ્તાર તરફ ધપશે. ‘

પોસ્ટ પસંદ આવે તો લાઈક અને શેર કરવાનું ભૂલતા નહિ..

જો તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને મેસેજ દ્વારા મોકલાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ. જો તમે સેવાકીય કાર્યો, પ્રેરણાત્મક સ્ટોરી, સામાજીક કાર્યો, જાણવા જેવું, હાલના બનાવ, દેશ-વિદેશના સમાચાર, કૃષિ સમાચાર વગેરેની માહિતી મેળવવા માંગો છો તો ફેસબુક પર અમારા પેજને ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી તમારા માટે લાવતા રહીશું. આભાર. જય હિન્દ.

Leave a Reply

%d bloggers like this: