તમે આ શાકભાજીને ઓળખો છો ? તેની કિમત જાણીને દંગ રહી જશો

આજની દોડધામભરી જીંદગીમાં શાકભાજી અને અન્ય વસ્તુઓના ભાવ દિવસેને દિવસે વધી રહ્યા છે. આવી સ્થિતિમાં ઓછી આવક ધરાવતા લોકો માટે ઘર ચલાવવું ખૂબ મુશ્કેલ બની રહ્યું છે. શાકભાજી અને ફળોના વધતાં જતાં ભાવને લોકોના ખિસ્સા ઉપર ભાર પડી રહ્યો છે. પરંતુ અમે તમને એક એવી શાકભાજી વિશે જણાવીશું, જેની કિંમત જાણીને તમને અન્ય શાકભાજીની કિંમત ખૂબ જ ઓછી લાગશે.

શાકભાજીને “હોપ સુટ્સ”ના નામથી ઓળખાય છે. આ શાકભાજીની કિંમત 1000 યુરો એટલે કે 82000 રૂપિયા પ્રતિ કિલો છે. આ મોંધી શાકભાજીને શોધવા માટે કોઈ આંતરરાષ્ટ્રીય ભાવ સુચક આંક નથી. વિશ્વભરમાં આ શાકભાજીની ખૂબ માંગ છે. બ્રિટન અને જર્મની સહિત ઘણા યુરોપિયન દેશોમાં તેનું મોટા પ્રમાણમાં વાવેતર થાય છે. “હોપ સુટ્સ” ની ડાળીઓ શતાવરી જેવી લાગે છે . આ શાકભાજી ફક્ત વસંત ઋતુમાં ઉગાડવામાં આવે છે.

જણાવી દઈએ કે, હોપ સુટ્સની વનસ્પતિ જંગલોમાં ઉગાડવામાં આવે છે. આ શાકભાજી કાપતી વખતે વધુ કાળજી લેવી પડે છે. કારણ કે જો તેને ઝડપથી કાપવામાં નહીં આવે તો તેની લંબાઈ વધુ થઈ જાય છે. જે પછી તે નકામું થઈ જાય છે. તે સ્પ્રિંગ જાડા થયા પછી ખવાય નહીં. આ શાકભાજીમાં ફૂલો પણ હોય છે જે ખાવામાં ખૂબ જ તીક્ષ્ણ હોય છે, પરંતુ તેની ટ્વિગ્સ તેને શાકભાજી બનાવીને ખાઈ લે છે. તેનું શાક બનાવવાની સાથે લોકો અથાણા પણ બનાવે છે. આ શાકભાજીનો રંગ જાંબુડિયા છે.

પોસ્ટ પસંદ આવે તો લાઈક અને શેર કરવાનું ભૂલતા નહિ..

જો તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને મેસેજ દ્વારા મોકલાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ. જો તમે સેવાકીય કાર્યો, પ્રેરણાત્મક સ્ટોરી, સામાજીક કાર્યો, જાણવા જેવું, હાલના બનાવ, દેશ-વિદેશના સમાચાર, કૃષિ સમાચાર વગેરેની માહિતી મેળવવા માંગો છો તો ફેસબુક પર અમારા પેજને ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી તમારા માટે લાવતા રહીશું. આભાર. જય હિન્દ.

Leave a Reply

%d bloggers like this: