આ ફળો અને શાકભાજીના બીજ નકામા નથી તે ઘણા ફાયદા કારક નીવડે છે, આ ફાયદા વાંચ્યા પછી તમે તેને ક્યારેય નહીં ફેંકો.

નમસ્કાર મિત્રો પટેલ ન્યૂઝ ના હેલ્થ ડેસ્કમાં ફરી એક વાર આપનું હાર્દિક સ્વાગત છે. અગાઉ પણ અમે તમને અનેક અનેક ઉપાયો જણાવ્યા હતા અને આજે અમે એક નવા ઉપાય સાથે હાજર છીએ.

મિત્રો ઘણા પ્રકારના બીજમાંથી તમે પૌષ્ટિક તત્વો મેળવી શકો છો જે તમારા સ્વાસ્થ્ય માટે એક સારો વિકલ્પ બની શકે છે. ફળો અને શાકભાજીના બીજ નકામા નથી માટે તેને ક્યારેય ભૂલશો નહીં. દરેક પ્રકારના બીજમાંથી તમે ઘણા પૌષ્ટિક તત્વો મેળવી શકો છો, જે તમારા સ્વાસ્થ્ય માટે એક સારો વિકલ્પ બની શકે છે. તમે આ બીજને તમારા આહારમાં સમાવેશ કરો તો તમારા શરીરના ઘણા રોગોને દૂર કરી શકો છો. દરેક પ્રકારના બીજમાંથી તમે ઘણા તત્વો મેળવી શકો છો જે તમારા સ્વાસ્થ્ય માટે એક સારો વિકલ્પ બની શકે છે. તો આવો મિત્રો જાણીએ કે કયા કયા બીજ છે જેનાથી થાય છે અનેક ફાયદાઓ.

કોળાના બીજ

તમને આશ્ચર્ય થશે જાણીને કે કોળાના બીજમાં વિટામિન બી અને ફોલિક એસિડ ઉપરાંત અનેક રાસાયણિક પદાર્થ હોય છે, જે ર્પ્ગોને જડ મૂડથી સુધારવામાં સહાય કરે છે. માત્ર તે જ નહીં, કોળાના બીજના બીજ ડાયાબિટીસ જેવા રોગોમાં મોટા પ્રમાણમાં લાભ મળે છે. તે શરીરમાં ઇન્સ્યુલિનની માત્રાને સંતુલિત કરવામાં પણ સહાય કરે છે. તમે આ બીજ રોસ્ટ કરી શકો છો અને તેમને તમારા આહારમાં ઉમેરી શકો છો.

તરબૂચના બીજ

ઉનાળામાં તરબૂચની માંગ વધે છે. લોકો તેના મીઠાશનો આનંદ લે છે પરંતુ તેઓ તેના બીજને ફેંકી દે છે. તરબૂચના બીજને શુકવીને તેનો ઉપયોગ કરી શકાય છે. તરબૂચના સૂકા બીજ ફક્ત ફળોની જ નહીં પરંતુ આરોગ્યના સાથી પણ છે. આપણાં શરીરને તરબૂચના બીજમાંથી ઘણા ફાયદા થાય છે. તરબૂચના બીજમાં, પ્રોટીનની ઊંચી માત્રા મળી આવે છે. આ રકમ 3.6 ટકા છે. સોયામાં પણ આવા પ્રોટીનની માત્રા મળી આવે છે. તેથી, ઉષ્ણકટિબંધનું બીજ ખાવુંએ ઉનાળામાં ખૂબ ફાયદાકારક છે. તે તમારા શરીરની પ્રોટીનની જરૂરિયાતોને પૂરી પાડે છે.

પપૈયાના બીજ

પપૈયાના બીજમાંથી, તમે કોઈ પ્રકારના પણ નુકશાન વગર તમારા પાચનતંત્ર, કિડની સંબંધિત, સોજો વગેરે જેવા ગંભીર રોગોથી છુટકારો મેળવી શકો છો.

દ્રાક્ષના બીજ 

વિટામીન ઇ મોટા પ્રમાણમાં દ્રાક્ષના બીજમાં જોવા મળે છે. તેના બીજને દવા તરીકે વપરાય છે. દ્રાક્ષના બીજમાં એન્ટીઑકિસડન્ટો હોય છે. તે તમારા શરીરને રેડિયલથી સુરક્ષિત રાખે છે. તે ડાયાબિટીસનું જોખમ ઘટાડે છે.

સીતાફળના બીજ

જો તેના બીજનો નિયમિત પણે ઉપયોગ થાય, તો તે તમારી રોગ પ્રતિકારક શક્તિ મજબૂત થાય છે અને તે ડાયાબિટીસના દર્દીઓ દ્વારા વધારે ખવાઇ છે, કારણ કે તે તેમના ડાયાબિટીસને મોટા પ્રમાણમાં નિયંત્રિત કરે છે.

દાડમના બીજ

દાડમના બીજમાં હાજર એન્ટિઓક્સિડન્ટ્સ કેન્સર અને હૃદયના રોગ અટકાવવા માટે શ્રેષ્ઠ છે. એન્ટિઓક્સિડન્ટ્સ જે શરીરમાં લોહી ગંઠાઇ જવાની સમસ્યાને અટકાવે છે તે તમારા શરીરને વધુ તંદુરસ્ત રાખવા માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે. લોકો તેમના વજનને ઓછું કરવા માટે આ બીજનો વપરાશ કરે છે. આ બીજ લીલા કચુંબર સાથે ખાવામાં આવે છે. જો મિત્રો તમે પણ આ બીજાના ફાયદા લેવા માંગતા હોય તો તમે આજથી જ આ બીજનું નિયમિત પણે સેવન કરી શકો છો અને આ આયુર્વેદિક ઉપચાર હોવાથી આની કોઈ પણ પ્રકારની આડઅસર નથી તેથી તમારા આહારમાં આ 6 બીજ શામેલ કરો અને તેનાથી થતાં ઘણા સ્વાસ્થ્ય લાભો મેળવો.

પોસ્ટ પસંદ આવે તો લાઈક અને શેર કરવાનું ભૂલતા નહિ..

જો તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને મેસેજ દ્વારા મોકલાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ. જો તમે સેવાકીય કાર્યો, પ્રેરણાત્મક સ્ટોરી, સામાજીક કાર્યો, જાણવા જેવું, હાલના બનાવ, દેશ-વિદેશના સમાચાર, કૃષિ સમાચાર વગેરેની માહિતી મેળવવા માંગો છો તો ફેસબુક પર અમારા પેજને ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી તમારા માટે લાવતા રહીશું. આભાર. જય હિન્દ.

Leave a Reply

%d bloggers like this: