શા માટે આપણે પરંપરાઓનું પાલન કરવાની જરૂર છે

દરેક રાષ્ટ્રની પોતાની રીત અને પરંપરાઓ છે, જે પેઢીને પેઢીને પસાર કરવામાં આવે છે. દરેક કુટુંબ આ જ્ઞાનને ખૂબ જ કાળજીપૂર્વક રાખે છે, અને તેને ખૂબ માન આપવામાં આવે છે. આ લેખ કેવી રીતે શક્તિનો વિષય છે અને પરંપરાગત મૂલ્ય બાળકોના વિકાસને અસર કરે છે.

સૂચનાત્મક વાર્તાઓ

પરંપરાઓ અને રિવાજોની શક્તિ લોક કલા, ગીતો અને વાર્તાઓમાં પ્રતિબિંબિત થાય છે. તમારા બાળક સાથે સમય વીતાવતા, તેમને લોક દંતકથાઓ કહીએ છીએ, અમે તેને આપણી જાતિના મૂલ્યો, નિયમો અને નૈતિકતાના સિદ્ધાંતો શીખવીએ છીએ.

આવા લોક દંતકથાઓનો ઉદ્દેશ્ય દયા, હિંમત અને ઉમદાતાથી ભરેલો છે. યુવાન પેઢીની જવાબદારી, સમજણ, આદર અને ઉપરોક્ત વ્યક્તિગત ગુણોમાં વિકાસ.

વાર્તાઓમાં સ્પષ્ટપણે દુષ્ટ અને સારા, પ્રકાશ અને અંધકારને છૂટા કરવામાં આવે છે અને હંમેશાં ન્યાય, મિત્રતા અને એકતા પર વિજય મેળવે છે. સારા અને ખરાબ વચ્ચે તફાવત કરવા માટે આ બાળકને વિશ્વની આસપાસ નેવિગેટ કરવામાં મદદ કરે છે.

સકારાત્મક અક્ષરો ધ્યાન આકર્ષિત કરે છે, અનુસરવા માટે એક ઉદાહરણ બનો. આદર, આદર અને ગૌરવનું કારણ બને છે. પૂર્વજોના જ્ઞાનને જાળવી રાખવા, પેઢીમાંથી પેઢી સુધી દરેકના પવિત્ર ફરજને પસાર કરવા. યાદ રાખો, તમારા ઇતિહાસને જાણો અને તેનો આદર કરો, કુટુંબના વાક્ય સાથે જ્ઞાનને સ્થાનાંતરિત કરો અને સમાજની સ્થિરતાની ખાતરી આપો.

રમતો શક્તિ

રમતમાં, બાળક વિશ્વને શીખે છે, મૂળભૂત ક્રિયાઓ યાદ કરે છે જે અન્ય જીવન પરિસ્થિતિઓમાં ઉપયોગી થશે.

દરેક રાષ્ટ્ર પરંપરાગત રમતો ધરાવે છે, તેઓ યુવાન પેઢીને તેમના પૂર્વજો સાથે જોડે છે, તેઓ જ્ઞાન, ચાતુર્ય, ચપળતા અને ગતિ શીખવે છે.

જ્યારે માતાપિતા બાળકો સાથે રમે છે, ત્યારે તે કુટુંબના બધા સભ્યોને એકીકૃત કરે છે, વાતચીત કરવાનું શીખે છે, મદદ કરે છે, ટેકો આપે છે. પિતા અને માતા મૂળભૂત ક્રિયાઓ અને સંચારના નિયમો દર્શાવે છે.

આ રમત ઘરની સહાય હોઈ શકે છે, જે બાળકો શ્રમ તાલીમ શીખવશે.

રૂમ સાફ કરવા, વાનગીઓ ધોવા, રસોઈ કરવી, એક રસપ્રદ કસરત હોઈ શકે છે, જે સુખદાયક સાથે ઉપયોગી છે.

રમતો રમતોમાં શારીરિક શક્તિ, સહનશીલતા અને મનની શક્તિનો વિકાસ થાય છે. દુશ્મનાવટ અને સ્પર્ધાત્મક ભાવનાની લાગણીઓ જણાવે છે. જીતવાની ઇચ્છા, જરૂરી ગુણો બનાવે છે જે પુખ્તાવસ્થામાં તેમના ધ્યેયો સિદ્ધ કરવામાં મદદ કરશે.

દરેક રમતમાં ચોક્કસ સકારાત્મક પ્રોગ્રામ હોય છે જે વ્યક્તિત્વના વિકાસ અને વિકાસ માટે આવશ્યક બાળકના ગુણોને સ્થાપિત કરે છે.

કૌટુંબિક ઉજવણી

અમે બધા નવા વર્ષ, ક્રિસમસ, ઇસ્ટર ઉજવણી કરે છે. આ રજાઓ તેજસ્વી, રસપ્રદ અને મનોરંજક છે. તેઓ ઘણી હકારાત્મક લાગણીઓને પાછળ છોડી દે છે, નવી ઊંચાઈ સુધી પહોંચવા માટે તેમને શક્તિ આપે છે. અને સૌથી અગત્યનું કુટુંબ એકીકૃત અને મૈત્રીપૂર્ણ બનાવે છે. તેઓ એકબીજા પર વિશ્વાસ કરવાનું શીખે છે, સુખદ આશ્ચર્ય સાથે મદદ કરે છે અને આનંદ કરે છે.

સામાન્ય રીતે સ્વીકૃત રજાઓ ઉપરાંત, દરેક કુટુંબમાં તેની આંતરિક ઘટનાઓ હોય છે. ખાસ નિયમો અનુસાર જન્મ દિવસે ઉજવણી, એક મહત્વપૂર્ણ કુટુંબ તારીખ, સામાન્ય રજાઓ, એક મહત્વપૂર્ણ વ્યવસાય અમલીકરણ ઉજવણી. દરેક પાસે પોતાનું પોતાનું હોય છે, પરંતુ આ ઇવેન્ટ્સની મજબૂતાઈથી કુટુંબ મજબૂત, મૈત્રીભર્યું અને વધુ એકીકૃત બને છે. તે એક ખાસ વાતાવરણ બનાવે છે, તે લાગણીઓ સાથે નિશ્ચિત છે, આરામદાયક, શાંતિ અને સુખ સાથે ઘર ભરે છે. પૂર્વજોની યાદ રાખવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે, કારણ કે આવા જ્ઞાન વિના વ્યક્તિ મૂળ વગર વૃક્ષ જેવું છે.

પરિણામ

પારંપરિક પરંપરાઓની શક્તિને ઓછો અંદાજ આપશો નહીં, તેઓ પર્વતોને ખસેડવા અને તમારા બાળકના જીવનમાં થતી કોઈપણ મુશ્કેલીઓને દૂર કરવામાં મદદ કરશે. તેઓ સાહસોથી ભરપૂર તેજસ્વી અને રસપ્રદ જીવનની મજબૂત શરૂઆત કરશે.

પોસ્ટ પસંદ આવે તો લાઈક અને શેર કરવાનું ભૂલતા નહિ..

જો તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને મેસેજ દ્વારા મોકલાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ. જો તમે સેવાકીય કાર્યો, પ્રેરણાત્મક સ્ટોરી, સામાજીક કાર્યો, જાણવા જેવું, હાલના બનાવ, દેશ-વિદેશના સમાચાર, કૃષિ સમાચાર વગેરેની માહિતી મેળવવા માંગો છો તો ફેસબુક પર અમારા પેજને ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી તમારા માટે લાવતા રહીશું. આભાર. જય હિન્દ.

 

Leave a Reply

%d bloggers like this: