જો તમે બર્ગર ખાવ છો ચેતી જજો તેનાથી આ નુકસાન થાય છે તે વિશે જાણશો તો ચોંકી જશો

આજકાલ લોકો ફાસ્ટફૂડને અત્યંત પસંદ કરે છે અને એમાંય બર્ગર ખાનારો વર્ગ ઘણો મોટો છે. બર્ગરને કારણે લોકોને સ્વાદ પણ મળે છે અને એના કારણે ઘણો સમય પણ બચી જાય છે. પરંતુ શું તમને ખબર છે કે બર્ગર ખાવાના અનેક ગેરલાભો પણ છે. ભલે તમે રોજ બર્ગર ન ખાતા હો, પરંતુ ક્યારેક ખાધેલું એક બર્ગર પણ તમારા માટે ઘણી મુશ્કેલી ઊભી કરી શકે છે.

બર્ગરમાં અત્યંત વધુ પ્રમાણમાં કેલરી હોય છે, જે આસાનીથી તમારું વજન વધારી શકે છે. વળી બર્ગરનો પેટમાં બહુ ઓછા સમય સુધી આધાર રહે છે, જેને કારણે તમારે ફરીથી ખાવું પડે છે અને એનાથી તમારે બીજી વધારાની કેલરી લેવી પડે છે.

આ પ્રકારના ફાસ્ટફૂડને કારણે ધમનીઓ બગડે છે અને એના કારણે બ્લડ ફ્લોમાં ઘણી મુશ્કેલી આવે છે. તમને ખબર નહીં હોય, પરંતુ બર્ગરનો એક બાઈટ માર્યા પછીની પહેલી પંદર મિનિટમાં જ તમારા શરીરમાં ગ્લુકોઝનું પ્રમાણ વધી જાય છે. આ કારણે ઈન્સુલિનનો સ્ત્રાવ વધુ ઝડપે થાય છે અને આ કારણે તમને ફરી ભૂખ લાગે છે. આ પ્રક્રિયા જો વારંવાર કે સમયાંતરે પણ થતી રહે તો તમે સિવિયર ડાયાબિટિઝના પેશન્ટ બની શકો છો.

તો બર્ગરના વધુ પડતા સેવનને કારણે વિટામિન ડી અને કેલ્શિયમની કમી પણ સર્જાય છે, જેને કારણે હાડકાં પણ નરમ થઈ જાય છે. ઈનશોર્ટ બર્ગર તમને અનેક રીતે નુકસાન કરે છે ત્યારે તેનો સદંતર ત્યાગ કરવો કોઈ પણ હેલ્થ કોન્સિયસ માણસ માટે મહત્ત્વનું છે.

પોસ્ટ પસંદ આવે તો લાઈક અને શેર કરવાનું ભૂલતા નહિ..

જો તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને મેસેજ દ્વારા મોકલાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ. જો તમે સેવાકીય કાર્યો, પ્રેરણાત્મક સ્ટોરી, સામાજીક કાર્યો, જાણવા જેવું, હાલના બનાવ, દેશ-વિદેશના સમાચાર, કૃષિ સમાચાર વગેરેની માહિતી મેળવવા માંગો છો તો ફેસબુક પર અમારા પેજને ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી તમારા માટે લાવતા રહીશું. આભાર. જય હિન્દ.

Leave a Reply

%d bloggers like this: