આ શાળામાં રોબોટ મેડમ વિદ્યાર્થીઓને ભણાવે છે, જુઓ વિગતવાર

આર્ટિફિશિયલ ઇન્ટેલિજન્સની દુનિયામાં મહત્વનું પગલું ભરતાં કર્ણાટકની રાજધાની બેંગલુરુની એક શાળામાં બાળકોને ભણાવવા માટે રોબોટની નિમણૂક કરવામાં આવી છે. ઇગલ 2.0 નામના આ રોબોટને 8 સભ્યોની કિંમત 17 સભ્યોની ટીમે બનાવી છે.

આ રોબોટ શિક્ષક વિદ્યાર્થીઓને માત્ર ભણાવતો જ નથી, પરંતુ તેમને પ્રશ્નો પણ પૂછે છે અને જવાબો પર પ્રતિક્રિયા પણ આપે છે. બેંગ્લોરની એક અનોખી સ્કૂલમાં કૃત્રિમ બુદ્ધિનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો છે. સ્કૂલમાં ચિલ્ડ્રન્સનો ક્લાસ ઇગલ 2.0 રોબોટ લઈ રહ્યો છે. ઇગલ 2.0 રોબોટ 17 સભ્યોની ટીમે બનાવ્યો છે. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે તેને બનાવવા માટે 8 લાખ રૂપિયા ખર્ચ થયા છે. આ રોબોટ સ્ત્રીના અવાજમાં અને દેખાવમાં તૈયાર કરાયો છે.

બાળકોએ તેને ઇગલ 2.0 મેડમ કહેવાનું શરૂ કર્યું છે. સૌથી મનોરંજક વાત એ છે કે આ રોબોટ એવી રીતે ડિઝાઇન કરવામાં આવી છે કે તે વિદ્યાર્થીઓને ફક્ત પ્રશ્નો જ પૂછે છે, પરંતુ તેમના દ્વારા પૂછાયેલા પ્રશ્નોના જવાબો પણ આપે છે. મળતી માહિતી મુજબ બેંગ્લોરની ઈન્ડસ ઈન્ટરનેશનલ સ્કૂલના 7, 8 અને 9 ના વર્ગના વિદ્યાર્થીઓને ભૌગોલિક, રસાયણશાસ્ત્ર, જીવવિજ્ઞાન અને ઇતિહાસ વગેરે શીખવવા માટે મદદનીશ શિક્ષક તરીકે હ્યુમનોઇડ રોબોટની મદદ લેવામાં આવી છે.

ઇગલ 2.0 નામનો આ રોબોટ દ્વિ-માર્ગ સંદેશાવ્યવહાર માટે પણ સક્ષમ છે. તે વિદ્યાર્થીઓને સવાલ કરી શકે છે, ફક્ત તે જ તેઓના જવાબો સાંભળે છે અને જો જવાબ ખોટો છે તો પણ, પ્રતિસાદ આપવામાં કોઈ સમસ્યા નથી.

પોસ્ટ પસંદ આવે તો લાઈક અને શેર કરવાનું ભૂલતા નહિ..

જો તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને મેસેજ દ્વારા મોકલાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ. જો તમે સેવાકીય કાર્યો, પ્રેરણાત્મક સ્ટોરી, સામાજીક કાર્યો, જાણવા જેવું, હાલના બનાવ, દેશ-વિદેશના સમાચાર, કૃષિ સમાચાર વગેરેની માહિતી મેળવવા માંગો છો તો ફેસબુક પર અમારા પેજને ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી તમારા માટે લાવતા રહીશું. આભાર. જય હિન્દ.

Leave a Reply

%d bloggers like this: