આ વિશાળ ગણપતિ મૂર્તિની થીમ ઇસરોના મિશન ‘ચંદ્રયાન-2’ પર રાખવામાં આવી છે

સ્ટેજ પર આ મૂર્તિનું અનાવરણ થતાની સાથે જ લોકોએ વીડિયો અને ફોટોઝ ક્લિક કરવા માટે પડાપડી કરી હતી. સ્ટેજ પર બાપ્પાની જોડે બે આર્ટિફિશિયલ અંતરિક્ષ યાત્રી છે અને બેકગ્રાઉન્ડમાં સેટેલાઇટ લોન્ચિંગની ક્લિપ પણ છે. ગ્રહો અને સૂર્યમંડળની ઝલક પણ બતાવી છે. લાલબાગચા રાજાની પ્રથમ ઝલક જોવા માટે હજારોની સંખ્યામાં ભક્તો પહોંચ્યા હતા. બાપ્પાની મૂર્તિને વર્ષ 1934માં પ્રથમ વખત સ્થાપિત કરી હતી.

આઇકોનિક ગણેશ મૂર્તિની પોતાની ટવીટર આઈડી પણ છે જ્યાં ગણેશ ચતુર્થી નિમિત્તે આરતી જીવંત પ્રસારિત થાય છે.

શુક્રવારે મુંબઈમાં સૌથી ફેમસ સાર્વજનિક ગણપતિની મૂર્તિ લાલબાગચા રાજાની આ વર્ષની થીમ સામે આવી છે. આ વર્ષે આ વિશાળ ગણપતિ મૂર્તિની થીમ ઇસરોના મિશન ‘ચંદ્રયાન-2’ પર રાખવામાં આવી છે. ચંદ્રયાન-2ને 22 જુલાઈએ લોન્ચ કરવામાં આવ્યું હતું.

ટ્વિટર હેન્ડલ લાલબાગચા રાજાએ પોસ્ટ કર્યું છે કે, “જે ક્ષણ માટે બધા ભક્તો આતુરતાથી રાહ જોઇ રહ્યા છે, તે # લાલબાગચરાજા (મીડિયા માટે ફોટો સત્ર) નો ફર્સ્ટ લુક આજે સાંજે 7 વાગ્યે થશે. ફર્સ્ટ લુકનું લાઇવ સ્ટ્રીમિંગ આ પર ઉપલબ્ધ રહેશે યુટ્યુબ, ફેસબુક, ટ્વિટર અને વેબસાઇટ. ”

લાલબાગ ખાતે મુંબઇની સૌથી પ્રખ્યાત સર્વજાનીક ગણપતિ મૂર્તિઓના અનાવરણને જોવા ભક્તોની ભારે ભીડ જોવા મળી હતી. ભીડ ખુશ થઈ હતી અને ઉત્સાહ સાથે સ્વાગત કરવામાં આવ્યું હતું.

એક વર્ષમાં ભારતે ચંદ્રયાન II ની શરૂઆત કરી અને સેટેલાઇટ વિરોધી પરીક્ષણો કરવા માટે રાષ્ટ્રોના પસંદ કરેલા જૂથનો ભાગ બન્યો, ત્યાં થીમ યોગ્ય રીતે જગ્યાની હતી.

ગણેશ ચતુર્થી, જેને વિનાયક ચતુર્થી તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે, ગણેશના જન્મ નિમિત્તે ઉત્સવ આ વર્ષે 3 સપ્ટેમ્બરના રોજ ઉજવવામાં આવશે. 10-દિવસીય તહેવાર ઘરોમાં અથવા જાહેરમાં વિસ્તૃત પંડાલોમાં ગણેશ મૂર્તિઓની સ્થાપના સાથે ચિહ્નિત થયેલ છે.

પોસ્ટ પસંદ આવે તો લાઈક અને શેર કરવાનું ભૂલતા નહિ..

જો તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને મેસેજ દ્વારા મોકલાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ. જો તમે સેવાકીય કાર્યો, પ્રેરણાત્મક સ્ટોરી, સામાજીક કાર્યો, જાણવા જેવું, હાલના બનાવ, દેશ-વિદેશના સમાચાર, કૃષિ સમાચાર વગેરેની માહિતી મેળવવા માંગો છો તો ફેસબુક પર અમારા પેજને ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી તમારા માટે લાવતા રહીશું. આભાર. જય હિન્દ.

Leave a Reply

%d bloggers like this: