1 સપ્ટેમ્બરથી બેંકિંગ અને ટ્રાફિકના ઘણા નવા નિયમો લાગૂ થશે

સપ્ટેમ્બર મહિનામાં તમારા જીવનમાં ઘણા નાના-મોટા ફેરફારો થવાના છે. આ નવા મહિનામાં ખાસ કરીને બેંકિંગ અને ટ્રાફિકના ઘણા નિયમો બદલાવા જઈ રહ્યા છે. આ પરિવર્તનો તમારા રોજિંદા જીવન પર અસર કરશે. જેથી નવા નિયમોથી અપડેટ રહેવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.

સ્ટેટ બેંકે નિર્ણય લીધો છે કે તે 1 સપ્ટેમ્બરથી તેના ગ્રાહકોનાં હોમલોન તથા ઓટો લોનને રેપો રેટ સાથે લિંક કરશે. આનાથી ગ્રાહકોને એ ફાયદો થશે કે જ્યારે પણ આરબીઆઈ રેપો રેટમાં ઘટાડો કરશે ત્યારે તેમને તાત્કાલિક આનો લાભ મળશે.

જો તમે પેટીએમ ફોનપે અથવા ગૂગલપે જેવા મોબાઇલ વોલેટનો પણ ઉપયોગ કરો છો, તો તમારે 31 ઓગસ્ટ પહેલાં તેનું કેવાયસી પૂર્ણ કરવું જોઈએ. કારણ કે, જો તમે 1 સપ્ટેમ્બર પછી આ નહીં કરો, તો તમારું મોબાઇલ વોલેટ કામ કરવાનું બંધ કરશે. હકીકતમાં, ભારતીય રિઝર્વ બેંક (આરબીઆઈ) એ આ મોબાઇલ વોલેટ કંપનીઓને ગ્રાહકોની કેવાયસી પૂર્ણ કરવા માટે 31 ઓગસ્ટ સુધીનો સમય આપ્યો હતો.

એસબીઆઈએ રિટેલ થાપણો પરના વ્યાજ દરમાં ઘટાડો કર્યો છે. 1 લાખ રૂપિયા સુધીની ડિપોઝિટ ધરાવતા ગ્રાહકોને બચત ખાતામાં 3.5 ટકા વ્યાજ મળવાનું ચાલુ રાખશે. જો કે, એક લાખથી વધુ થાપણો ધરાવતા ગ્રાહકો માટે, આ દર ફક્ત 3% રહેશે.

જો કોઈ ખેડૂત 1 સપ્ટેમ્બરથી ક્રેડિટ કાર્ડ મેળવવા માંગે તો આ પ્રક્રિયા સરળ બનશે. હવે બેંક વધુમાં વધુ 15 દિવસની અંદર કિસાન ક્રેડિટ કાર્ડ આપશે. કેન્દ્ર સરકારે બેંકોને આમ કરવા નિર્દેશ આપ્યો છે.

1 સપ્ટેમ્બરથી ટ્રાફિકને લગતા નિયમો પણ બદલાશે. મોટર વાહન (સુધારા) અધિનિયમની કેટલીક જોગવાઈઓ બદલાવા જઈ રહી છે. આ કાયદાની 63 જોગવાઈઓ અમલમાં આવશે. જે અંતર્ગત તમારે વાહન નિયમના ભંગ બદલ ભારે દંડ ભરવો પડશે.

1 સપ્ટેમ્બરથી, તમે કોઈપણ રાજ્યમાં નવા ડ્રાઇવિંગ લાઇસન્સ માટે અરજી કરી શકો છો અથવા જૂનાનું નવીકરણ કરી શકો છો, નવા વાહનની નોંધણી કરી શકો છો અથવા હાલના વાહનને કોઈપણ આરટીઓમાં ટ્રાન્સફર કરી શકો છો. જોકે આ સુવિધા ઓનલાઇન રહેશે નહીં.

પોસ્ટ પસંદ આવે તો લાઈક અને શેર કરવાનું ભૂલતા નહિ..

જો તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને મેસેજ દ્વારા મોકલાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ. જો તમે સેવાકીય કાર્યો, પ્રેરણાત્મક સ્ટોરી, સામાજીક કાર્યો, જાણવા જેવું, હાલના બનાવ, દેશ-વિદેશના સમાચાર, કૃષિ સમાચાર વગેરેની માહિતી મેળવવા માંગો છો તો ફેસબુક પર અમારા પેજને ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી તમારા માટે લાવતા રહીશું. આભાર. જય હિન્દ.

Leave a Reply

%d bloggers like this: