આ કારણે શનિદેવ ને ચઢાવવામાં આવે છે સરસો નું તેલ, તેની સાથે જોડાયેલ કથા

શની ગ્રહ ભારી હોવા પર શનિદેવ ને તેલ ચઢાવવાની સલાહ આપવામાં આવે છે. પરંતુ શું તમને ખબર છે કે છેવટે કેમ શનિદેવ ને સરસો નું તેલ ચઢાવવામાં આવે છે અને તેલ ને ચઢાવવાથી કેમ શનિદેવ શાંત થઇ જાય છે? શનિદેવ ને તેલ ચઢાવવાના પાછળ બે પૌરાણિક કથાઓ પ્રચલિત છે અને આ કથાઓ ના મુજબ શનિદેવ ને તેલ ચઢાવવાથી તે પ્રસન્ન થઇ જાય છે.

શનિદેવ ને તેલ ચઢાવવાથી જોડાયેલ કથા-

પહેલી કથા

પહેલી કથા ના મુજબ રાવણ એ બધા ગ્રહો ને પોતાના બંદી બનાવી લીધા હતા અને શનિદેવ ને જેલ માં ઉલટા લટકાવી દીધા હતા. ત્યાં જયારે હનુમાનજી લંકા માં રામજી ના દૂત બનીને આવ્યા તો તેમની પૂંછડી માં આગ લગાવી દીધી. જેના પછી હનુમાનજી એ રાવણ ની લંકા ને પોતાની પૂંછડી થી સળગાવી દીધી હતી. લંકા માં આગ લાગવાના કારણે રાવણ ને કેદ થી બધા ગ્રહ આઝાદ થઇ ગયા હતા. પરંતુ ઉલટા લટકવાના કારણે શનિદેવ ના શરીર માં ઘણી પીળા થવા લાગી અને તે આ પીળા ના કારણે ઉઠી નહોતા રહ્યા ત્યારે હનુમાનજી એ શનિદેવ ની પાસે આવીને તેમના શરીર ની માલીશ તેલ થી કરી અને એવું કરવાથી શનિદેવ ની પીડા એકદમ દુર થઇ ગઈ. જેના પછી શનિદેવ એ હનુમાનજી થી કહ્યું કે, જે પણ વ્યક્તિ મને શ્રાદ્ધ થી તેલ ચઢાવશે, હું ક્યારેય પણ જીવન માં તેને પરેશાન નહી કરું. તેથી લોકો શનિવાર ના દિવસે શનિદેવ ને સરસો નું તેલ ચઢાવે છે.

બીજી કથા

એક અન્ય કથા ના મુજબ એક વખત શનિદેવ ને હનુમાન ના બળ ના વિશે ખબર પડે છે અને શનિદેવ હનુમાન થી યુદ્ધ કરવા માટે તેમની પાસે ચાલ્યા જાય છે. પરંતુ હનુમાનજી રામજી ની ભક્તિ માં લીન હોય છે અને તેમના નામ નો જાપ કરી રહ્યા હોય છે. શનિદેવ હનુમાન નું ધ્યાન તોડી દે છે અને તેમને યુદ્ધ કરવાનું કહે છે. પરંતુ હનુમાનજી શનિદેવ થી યુદ્ધ કરવાથી મનાઈ કરી દે છે. પરંતુ શનિદેવ પોતાની જીદ પર અડ્યા રહે છે અને હનુમાન તેમનાથી યુદ્ધ કરવા માટે રાજી થઇ જાય છે.

હનુમાન અને શનિદેવ ની વચ્ચે યુદ્ધ શરૂ થઇ જાય છે અને હનુમાન શનિદેવ ને ખરાબ રીતે હરાવી દે છે. આ યુદ્ધ ના કારણે શનિદેવ ને ઘણી ઈજા આવે છે અને તેમના શરીર માં ભયંકર દર્દ થવા લાગી જાય છે. શનિદેવ ને દર્દ માં દેખીને હનુમાનજી તેમના શરીર ની માલીશ તેલ થી કરે છે. તેલ ની માલીશ થી શનિદેવ ને દર્દ થી આરામ મળી જાય છે. જેના પછી શનિદેવ હનુમાનજી થી કહે છે કે જે પણ મનુષ્ય શનિવાર ના દિવસે મને સાચા મન થી તેલ અર્પિત કરશે તેના જીવન માં ક્યારેક સાડાસાતી નહી આવે અને તેની દરેક કામના પૂર્ણ થશે.

તેથી કહેવામાં આવે છે કે શનિવાર ના દિવસે શનિદેવના તેલ ચઢાવવાથી અને સરસો નું તેલ દાન કરવાથી જીવન માં ક્યારેય પણ સાડાસાતી નથી આવતી અને શનિદેવ ભક્તો ની મનોકામના ને પૂરી કરી દે છે. શનિદેવ ના સિવાય હનુમાનજી ની પૂજા પણ શનિવાર ના દિવસે કરવાથી લાભ મળે છે.

પોસ્ટ પસંદ આવે તો લાઈક અને શેર કરવાનું ભૂલતા નહિ..

જો તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને મેસેજ દ્વારા મોકલાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ. જો તમે સેવાકીય કાર્યો, પ્રેરણાત્મક સ્ટોરી, સામાજીક કાર્યો, જાણવા જેવું, હાલના બનાવ, દેશ-વિદેશના સમાચાર, કૃષિ સમાચાર વગેરેની માહિતી મેળવવા માંગો છો તો ફેસબુક પર અમારા પેજને ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી તમારા માટે લાવતા રહીશું. આભાર. જય હિન્દ.

Leave a Reply

%d bloggers like this: