નીલગિરીનું તેલ ઘણી રીતે ઉપયોગી સાબિત થાય છે

નીલગિરીના તેલમાં એન્ટી બેક્ટેરિયલ ગુણ હોય છે. આ તેલ ત્વચાના ચેપને દૂર કરવામાં ઔષધિ સમાન કામ કરે છે. આ તેલ માનસિક તાણને દૂર કરે છે અને મનને શાંત કરે છે. આ તેલના અનેક લાભ થાય છે. જેમાંથી એક છે કે તેની સુગંધથી શાંતિ અનુભવી શકાય છે. આ ઉપરાંત નીલગિરીના તેલથી દાંતની સમસ્યાઓ સહિત અનેક તકલીફો દૂર થાય છે.

  1. નીલગિરીના તેલથી માથા પર માલિશ કરવાથી માથાનો દુખાવો, તાણ અને થાક દૂર થાય છે.
  2. શરીરના કોઈ ભાગ પર બળતરા થતી હોય તો ત્યાં નીલગિરીનું તેલ લગાવવું જોઈએ.
  3. સનબર્નની સમસ્યામાં પણ નીલગિરીનું તેલ ઉપયોગી સાબિત થાય છે.
  4. સ્નાયૂના દુખાવાને દૂર કરવામાં પણ નીલગિરીનું તેલ સહાયક છે.
  5. નીલગિરીના તેલના ઉપયોગથી દાંતની સમસ્યાઓ છૂમંતર થઈ જાય છે. દાંત, પેઢામાં પાક, દાંતમાં ચેપ, પેઢામાં સોજો હોવા જેવી તકલીફોમાં નીલગિરીનું તેલ ખૂબ ઉપયોગી રહે છે.
  6. નીલગિરીનું તેલ વાળને ખરતા અટકાવે છે અને વાળ ચમકદાર રહે છે.

 

કેવી રીતે કરવો ઉપયોગ

જે જગ્યા પર તકલીફ હોય ત્યાં તેલના 4થી 5 ટીપાં લગાડવા. આ તેલનો ઉપયોગ કરવામાં ખાસ ધ્યાન એ રાખવું કે તેને સીધું જ કાન, નાક કે અન્ય સંવેદનશીલ જગ્યાઓમાં ન નાંખવું. જો ત્વચા પર લગાવવાથી પણ બળતરા થાય તો ત્વચા પર તેનો સીધો ઉપયોગ કરતાં બચવું.

પોસ્ટ પસંદ આવે તો લાઈક અને શેર કરવાનું ભૂલતા નહિ..

જો તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને મેસેજ દ્વારા મોકલાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ. જો તમે સેવાકીય કાર્યો, પ્રેરણાત્મક સ્ટોરી, સામાજીક કાર્યો, જાણવા જેવું, હાલના બનાવ, દેશ-વિદેશના સમાચાર, કૃષિ સમાચાર વગેરેની માહિતી મેળવવા માંગો છો તો ફેસબુક પર અમારા પેજને ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી તમારા માટે લાવતા રહીશું. આભાર. જય હિન્દ.

Leave a Reply

%d bloggers like this: