શું તમને વારં-વાર આવી રહી છે હેડકી?, તો થઈ જાઓ સાવધાન!

હોઈ શકે છે આ ખતરનાક બીમારીના લક્ષણ

હેડકી સામાન્ય છે, પરંતુ જો તે એક દિવસ વધુ સમય માટે આવે તો તેને સામાન્ય ન ગણો. જો 48 કલાકથી વધુ સમય સુધી હેડકી આવે છે તો તરત જ ડૉક્ટરની સલાહ લેવી અને તેનું કારણ શોધી કાઢવું. વાસ્તવમાં, તે સિરીયસ મેડિકલ સ્થિતિનું લક્ષણ છે, જેથી લાંબા સમય સુધી હેડકી સાથે આવે છે.

જો કે, ઘણી વખત હેડકી ઘણા દિવસો સુધી ચાલુ રહે છે. હેડકી માટે ઘણા કારણો હોઈ શકે છે. ન્યુરો સર્જન ડૉ. મનીષ કુમાર સમજાવે છે કે હેડકી આવવું એ એક સામાન્ય પ્રક્રિયા છે, પરંતુ જો તે લાંબા સમય સુધી આવી રહી છે અને સતત હેડકી તેને અવગણો નહીં.

નિષ કહે છે કે જો હેડકી આવવાની સાથે બહોશી આવી રહી છે, તો તરત જ દર્દીને ડૉક્ટર પાસે લઈ જાઓ. તે કહે છે કે હેડકી સામાન્ય રીતે ગેસ્ટીક ઈરીટેશન અથવા પેટમાં મૂવમેન્ટને કારણે થાય છે. ડાઈફાર્મમાં ઈરિટેશન હેડકીનું કારણ બને છે. મસાલેદાર ખોરાક અને પેટના વિકારોને લીધે વધુ મરી પણ હેડકીનું કારણ હોઈ શકે છે.

જો કે, હેડકી માટે કોઈ દેખીતું સ્પષ્ટ કારણ નથી. હેડકી ઘણા કારણોસર આવી શકે છે. હેડકીનું કારણ આપણે જે હવાનું સેવન કરીએ છીએ તેનું ક્ષણભર માટે અવરૂદ્ધ હોવું પણ હોય છે. ઘણીવાર હેડકીની સમસ્યા અચાનક શરૂ થાય છે. હેડકીને તબીબી ડાયાફ્રેમેટિક સ્પંદન તરીકે ઓળખવામાં આવે છે.

હેડકીનું કારણ જીવનશૈલીની અનિયમિતતા છે. જો તમે મરચાં-મસાલેદાર ખોરાક ખાઓ છો તો તેનાથી હેડકીની સમસ્યા હોઈ શકે છે. પેટ અને પાચનની પ્રક્રિયાની ગડબડથી, વાયુના ગેસના કારણે પણ હેડકી આવે છે. સોડા પીણું અને નશામાં પણ હેડકી આવે છે. ઘણી વાર, ડિપ્રેશનને લીધે તે હેડકી પણ આવે છે.

પોસ્ટ પસંદ આવે તો લાઈક અને શેર કરવાનું ભૂલતા નહિ..

જો તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને મેસેજ દ્વારા મોકલાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ. જો તમે સેવાકીય કાર્યો, પ્રેરણાત્મક સ્ટોરી, સામાજીક કાર્યો, જાણવા જેવું, હાલના બનાવ, દેશ-વિદેશના સમાચાર, કૃષિ સમાચાર વગેરેની માહિતી મેળવવા માંગો છો તો ફેસબુક પર અમારા પેજને ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી તમારા માટે લાવતા રહીશું. આભાર. જય હિન્દ.

Leave a Reply

%d bloggers like this: