રાજ્યમાં ફરી એકવાર વરસાદી માહોલ જામ્યો

રાજ્યમાં ફરી એકવાર વરસાદી માહોલ જામ્યો છે. રાતના સમયે ધીમી ધારે શરૂ થયેલો વરસાદ સવાર સુધીમાં કડાકા ભડાકા સાથે રોદ્ર સ્વરૂપ ધારણ કરી લીધું હતું.

અમદાવાદમાં સોમવારે મોડી સાંજથી મેઘરાજાએ વિસ્ફોટક બેટિંગ કરી હતી. મંગળવારે વહેલી સવારથી અમદાવાદમાં સાર્વત્રિક વરસાદી માહોલ જોવા મળ્યો હતો. આકાશમાં કાળા ડિબાંગ વાદળો છવાયેલા હતા. ત્યાર બાજ કડાકા-ભડાકા સાથે વરસાદ ટૂટી પડ્યો હતો. લો વિઝિબિલિટીના કારણે સવારે ઓફિસ જવા માટે નિકળેલા લોકોને ભારે હાલાકી ભોગવવી પડી હતી.

હવામાન ખાતા દ્વારા સૌરાષ્ટ્ર અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારેથી અતિભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે.

મહેસાણા

મહેસાણા જિલ્લામાં વરસાદી માહોલ જામ્યો છે. મહેસાણામાં સતત વરસાદ વર્ષી રહ્યો છે. ત્યારે સોમવારે પણ વરસાદ યથાવત રહેતા લોકોને અસહ્ય ઉકળાટથી રાહત મળી હતી.

વડોદરા

વડોદરા શહેરમાં ફરી એક વખત મેઘસવારી આવી પહોંચી છે અને શહેરમાં રતાભર વરસાદ વરસ્યો હતો.જેથી લોકોએ હાલાકી વેઠવી પડી હતી. ભારે વરસાદના કારણે એમ.જી. રોડ, રાવપુરા, દાંડિયા બજાર, અલકાપુરી, આજવા રોડ, કારેલી બાગ સહિતના વિસ્તારોમાં પાણી ભરાયા છે. ત્રણ ઈંચથી વધુ વરસાદ વરસવાના કારણે લોકોએ પરેશાની વેઠવી પડી છે. જનજીવન અસ્ત વ્યસ્ત થયુ છે.

અરવલ્લી

અરવલ્લી જિલ્લામાં રાતભર સાર્વત્રિક વરસાદ વરસ્યો છે. છેલ્લા ચોવીસ કલાકમાં મોડાસા મેઘરજમાં બે ઈંચ વરસાદ વરસ્યો છે. ધનસુરામાં દોઢ ઈંચ વરસાદ વરસ્યો છે. જ્યારે ભિલોડા અને માલપુરમાં એક ઈંચ વરસાદ વરસ્યો છે. બાયડમાં પણ આજે સવારતી વરસાદ વરસી રહ્યો છે.

સુરત

સુરતમાં આજે ફરી એક વખત મેઘમહેર જોવા મળી રહી છે. સમગ્ર જિલલામાં વરસાદી માહોલ જામ્યો છે..જિલ્લાના બારડોલી, કામરેજ, માંડવી સહિતના તાલુકાઓમાં વરસાદ વરસ્યો છે. બારડોલી પંથકમાં છેલ્લા 24 કલાકમાં ચાર ઈંચથીવ ધુવ રસાદ વરસતા નીચાણવાળા વિસ્તારમાં પાણી ભરાયા છે. બારડોલીના સુગર મીલ નજીક આવેલ રેલવે અંડરપાસમાં પાણી ભરાયા છે. તો મુખ્ય બજારોમાં પણ પાણી ભરાયા છે.

સુરત કિમ-માંડવી હાઇવે નંબર 53 પર કિચયાબોરી ગામે પાણી ભરાતા બંધ, ગામમાંથી 100 લોકોને સલામત સ્થળે ખસેડાયા

વલસાડ

વલસાડ જિલ્લાના ઉમરગામ તાલુકામાં સતત નવમા દિવસે મેઘમહેર જોવા મળી રહી છે. તાલુકાના તમામ ચેકડેમ અને નદીનાળા છલકાયા છે. સતત વરસાદના કારણે રસ્તાઓ પર પાણી ફરી વળતા રસ્તાઓ ધોવાયા છે. જેથી વાહનચાલકોએ પરેશાની વેઠવી પડી રહી છે.

છોટાઉદેપુર

છોટાઉદેપુરમાં પણ ભારે વરસાદ વરસ્યો છે. છેલ્લા ચોવીસ કલાકમાં બોડેલી, સંખેડામાં ત્રણ ઈંચથી વધુ, નસવાડીમાં પોણા બે ઈંચની આસપાસ વરસાદ વરસ્યો  છે. ભારે વરસાદના કારણે લોકોએ હાલાકી વેઠવાનો વારો વ્યો છે. રસ્તોઆ ધોવાયા છે.

પોસ્ટ પસંદ આવે તો લાઈક અને શેર કરવાનું ભૂલતા નહિ..

જો તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને મેસેજ દ્વારા મોકલાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ. જો તમે સેવાકીય કાર્યો, પ્રેરણાત્મક સ્ટોરી, સામાજીક કાર્યો, જાણવા જેવું, હાલના બનાવ, દેશ-વિદેશના સમાચાર, કૃષિ સમાચાર વગેરેની માહિતી મેળવવા માંગો છો તો ફેસબુક પર અમારા પેજને ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી તમારા માટે લાવતા રહીશું. આભાર. જય હિન્દ.

Leave a Reply

%d bloggers like this: